เนื่องในอภิลักขิตสมัยขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๖๗ กระผมขอส่งมอบความสุขและความปรารถนาดี มายังพี่น้องประชาชนชาวจังหวัดเชียงใหม่ ขออัญเชิญอำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยอำนาจแห่งพระธรรม สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย โปรดบันดาลประทานพรให้ทุกท่านจงประสบแต่ความสำเร็จ ประสบแต่ความสุขความเจริญสมบูรณ์พูนผล มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง พร้อมที่จะก้าวผ่านอุปสรรคตลอดปี พุทธศักราช ๒๕๖๗ โดยทั่วกัน