วันที่ 3 มกราคม 2567 เวลา 18.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ กล่าวสนับสนุนการจัดงานฤดูหนาว นางสาวเชียงใหม่ และงาน OTOP ของดีเมืองเชียงใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2567 ระหว่างวันที่ 3 - 17 มกราคม 2567 โดยมีนายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าฯ เชียงใหม่ เป็นประธานเปิดงาน นายชัชวาลย์ ปัญญา รองผู้ว่าฯ เชียงใหม่ กล่าวรายงานเพื่อเผยแพร่โครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ ส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเผยแพร่ศิลปวัฒนธรรมและส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ ณ บริเวณลานกิจกรรมตรงข้ามสวนเฉลิมพระเกียรติ