วันที่ 7 มกราคม 2567 เวลา 06.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานเปิดกิจกรรม "วิ่งการกุศล YRC Run for Friendship 2024" โดยมี นายอภิชาต กลั่นบิดา ประธานมูลนิธิพระราชชายาเจ้าดารารัศมี ยุพราชวิทยาลัย กล่าวรายงาน ณ อ่างเก็บน้ำห้วยตึงเฒ่า อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ เพื่อจัดหาทุนการศึกษาให้กับนักเรียน และส่งเสริม สนับสนุนกิจกรรมทางการศึกษาของโรงเรียน รวมทั้งให้ความช่วยเหลือ บรรเทาความเดือดร้อนจำเป็นเร่งด่วนของนักเรียน และบุคลากร