วันที่ 8 มกราคม 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับ คณะศึกษาดูงานจาก อบจ.กาญจนบุรี นำโดยนายวิษณุ บุญญรัตน์ เลขานุการ นายก อบจ.กาญจนบุรี เพื่อศึกษาดูงานด้านการบริหารจัดการท่องเที่ยวของ อบจ.เชียงใหม่ ณ เรือนพิชัย สวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษา อบจ.เชียงใหม่