วันที่ 8 มกราคม 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรยุทธ ปิ่นแก้ว รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ กล่าวต้อนรับในพิธีเปิดโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงเกษตรเพื่อการเรียนรู้งาน "สวนสวยสร้างสุขภาพดีที่ไชยปราการ" ครั้งที่ 2 ณ สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ (ฝายเชียงหมั้น) ตำบลศรีดงเย็น อำเภอไชยปราการ จ.เชียงใหม่