วันที่ 10 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมกิจกรรมการระดมความเห็น ครั้งที่ 1 โครงการวิจัย เรื่องการประเมินมาตรการจัดการมลพิษทางอากาศและปริมาณ PM 2.5 ในจังหวัดเชียงใหม่โดยการจำลองสถานการณ์ควบคุมแหล่งกำเนิด ณ ห้องสัมมนา ชั้น 2 อาคาร 40 ปี คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่