วันที่ 11 มกราคม 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นายนาวิน สินธุสอาด รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสำนักงานเขตดุสิต นำโดยนายศิริพงษ์ ลิมปิชัย ผู้ช่วยผู้อำนวยการเขตดุสิต เพื่อศึกษาดูงานด้านการบริหารจัดการและแนวทางป้องกันและแก้ไขปัญหาฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM2.5 ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่