วันที่ 11 มกราคม 2567 เวลา 14.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นายนาวิน สินธุสอาด รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จาก อบจ.ฉะเชิงเทรา นำโดย นางสุธาทิพย์ บุญเสม รองปลัด อบจ.ฉะเชิงเทรา พร้อมคณะ เพื่อศึกษาดูงานด้านการแก้ไขปัญหา ไฟป่า หมอกควัน และฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM 2.5 ณ ห้องประชุม สภา อบจ.เชียงใหม่ ชั้น 2