วันที่ 13 มกราคม 2567 เวลา 8.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประจำปี 2567 โดยมีนางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวรายงาน โดยมีกิจกรรมภายในงานมากมาย อาทิ การมอบโล่เกียรติคุณเด็กดีเด่น การแสดงความสามารถของเด็กและเยาวชนในจังหวัดเชียงใหม่ กิจกรรมเล่นเกมส์ตามบูธต่างๆ และแจกของขวัญแก่เด็กที่มาร่วมงาน กิจกรรมเครื่องเล่นสนาม และอื่นๆ อีกมากมาย กิจกรรมจัดถึงเวลา 14.00 น. โดยประมาณ ณ สวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษา องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่