วันจันทร์ที่ 15 มกราคม 256 เวลา 08.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมประชุมคณะกรรมตรวจสอบและติดตามการบริหารงานตำรวจจังหวัดเชียงใหม่ ของตำรวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ โดยนายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าฯ เชียงใหม่ เป็นประธานการประชุม พล.ต.ต.ธวัชชัย พงษ์วิวัฒนชัย ผู้บังคับการตํารวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ รายงานการประชุม ณ ห้องประชุมเรือนพิชัย สวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษา อบจ.เชียงใหม่