วันที่ 16 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานเปิดกิจกรรมวันครูแห่งชาติ "น้อมวันทาบูชาครู" ประจำปี 2567 และมอบโล่เงิน ใบประกาศเกียรติคุณ ผู้บริหาร ครู ทำงาน 40 ปี 30 ปี 20 ปี 10 ปี และมอบใบประกาศเกียรติคุณ ครูดีเด่น เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจแก่ครูและผู้บริหาร เพื่อเป็นพลังสำคัญในการพัฒนาชาติและบ้านเมือง ณ โรงเรียนโกวิทธำรงเชียงใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่