วันที่ 16 มกราคม 2567 เวลา 08.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อยกระดับสมรรถนะการทำงานในยุคดิจิทัล เพื่อพัฒนาและยกระดับโรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ส่งเสริมการเรียนรู้สู่ทักษะศตวรรษที่ 21 ด้วยเครือข่ายแหล่งเรียนรู้ที่หลากหลาย ณ โรงแรมคุ้มภูคำ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่