วันที่ 17 มกราคม 2567 เวลา 13.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกอบจ.เชียงใหม่ กล่าวสนับสนุนโครงการ "สิริวัฒนาพยากรณ์" ครั้งที่ 7 เพื่อนำรายได้ มอบแก่ผู้พิการมูลนิธิสิริวัฒนาเชสเชียร์ฯ สนับสนุนและพัฒนาวิชาชีพ ให้กับสตรีผู้ด้อยโอกาส และผู้พิการ ให้มีรายได้ บูรณาการการทำงานร่วมกันระหว่างองค์กรภาครัฐ หน่วยงานเอกชน บริษัท ห้างร้านให้ตระหนักถึงความสำคัญของกลุ่มผู้พิการและกลุ่มผู้ด้อยโอกาสผ่านกิจกรรม “สิริวัฒนาพยากรณ์” ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาช่าเชียงใหม่ แอร์พอร์ต ชั้น 3 หน้าลิฟท์แก้ว อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่