วันที่ 18 มกราคม 2567 เวลา 13.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาเทเบิลเทนนิส Chiang Mai : All Thailand Table Tennis Championships 2024 และรายการ Thailand Master Games 2024 โดยมีพันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ กล่าวรายงาน นายณัฐวุฒิ เรืองเวส นายกสมาคมกีฬาเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย กล่าวขอบคุณ เพื่อร่วมกันพัฒนาและยกระดับกีฬาเทเบิลเทนนิสให้ทัดเทียมนานาชาติ อีกทั้งยังเสริมสร้างพลานามัยให้แข็งแรงสมบูรณ์ ณ อาคารฉงซิน โรงเรียนช่องฟ้าซินเซิงวาณิชบำรุง จ.เชียงใหม่