วันที่ 19 มกราคม 2567 เวลา 13.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสำนักงานเขตภาษีเจริญ เพื่อศึกษาแนวทางและมาตรการในการป้องกันและแก้ไขปัญหาฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM 2.5 ของหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ แลกเปลี่ยนและแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการบริหารจัดการ และแนวทางการป้องกันและแก้ไขปัญหาฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM 2.5 ณ ห้องประชุมสภาฯ ชั้น 2 อบจ.เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่