วันที่ 21 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วย นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีเปิดอาคารมัสยิดช้างเผือกเชียงใหม่ โดยมีนายชาดา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธี ณ มัสยิดช้างเผือกเชียงใหม่ ต.ศรีภูมิ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่