วันที่ 22 มกราคม 2567 เวลา 13.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย คณะนิติศาสตร์ หลักสูตร นักบริหารงานท้องถิ่นระดับกลาง รุ่นที่ 8 นำโดยนางยุพยงค์ สุวรรณนิช ผู้อำนวยการโครงการ เพื่อศึกษาดูงานโครงการพัฒนาระบบโครงสร้างพื้นฐานด้านดิจิทัลเพื่อการพัฒนาเมืองอัจฉริยะ ณ ห้องประชุมสภาฯ ชั้น 2 อาคารหอประชุมสภาฯ อบจ.เชียงใหม่