วันที่ 23 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ กล่าวต้อนรับในนาม อบจ. และร่วมประชุมสมาชิกวุฒิสภา พบประชาชนในพื้นที่จังหวัดภาคเหนือ (ตอนบน) และประชุมเพื่อรับฟังข้อคิดเห็นและข้อเสนอแนะเกี่ยวกับร่างพระราชบัญญัติเพื่ออากาศสะอาด นำโดย พลเอก สกนธ์ สัจจานิตย์ รองประธานกรรมการ คนที่หนึ่ง พร้อมด้วยนายปรีชา บัววิรัตน์เลิศ รองประธานกรรมการ คนที่สอง และพันตำรวจตรี ยงยุทธ สาระสมบัติ ที่ปรึกษาคณะกรรมการ เปิดประชุม นายทศพล เผื่อนอุดม รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวต้อนรับ ณ ห้องประชุมสภาฯ ชั้น 2 อาคารหอประชุมสภา อบจ.เชียงใหม่