องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับ อำเภออมก๋อย และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในเขตพื้นที่อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่ ได้จัดงานโครงการแข่งขันกีฬาท้องถิ่นสัมพันธ์อำเภออมก๋อย ประจำปี พ.ศ.2567 ระหว่างวันที่ 24 - 26 มกราคม 2567 โดย ในวันที่ 26 มกราคม 2567 นายวชิรวิทย์ อิ่มแสงจันทร์ นายอำเภออมก๋อย ได้มาร่วมเป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันฯ และมีนายณัฐวุฒิ มารุ่งเรือง สมาชิกสภาอบจ.เชียงใหม่ อำเภออมก๋อยได้เข้าร่วมในพิธีเปิดดังกล่าว ณ สนามโรงเรียนตรีมิตรวิทยา ตำบลม่อนจอง อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่