วันที่ 27 มกราคม 2567 เวลา 11.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรยุทธ ปิ่นแก้ว รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีอัญเชิญพระบรมรูป สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ขึ้นประดิษฐาน ยังพระบรมราชานุสาวรีย์ ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช (วัดร้างดอนแก้ว) ตำบลเมืองคอง อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่