วันที่ 28 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการแข่งขันกีฬาประชาคมต้านยาเสพติด อำเภอสารภี ครั้งที่ 18 ประจำปีงบประมาณ 2567 เพื่อเสริมสร้างความสามัคคีและส่งเสริมสัมพันธ์ภาพที่ดีระหว่างองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในเขตพื้นที่อำเภอสารภี ทั้ง 12 แห่ง ณ โรงเรียนสารภีพิทยาคม ตำบลยางเนิ้ง อำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่