วันที่ 28 มกราคม 2567 เวลา 14.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิด และกล่าวเปิดงานกีฬาอนุบาลเชียงใหม่ครั้งที่ 11 เพื่อส่งเสริมสุขภาพอนามัยที่แข็งแรงสมบูรณ์ และเสริมสร้างพัฒนาการที่ดีของเด็กในทุกๆด้าน พร้อมทั้งปลูกฝังการมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยมีความอดทน รู้รักสามัคคี และสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างครอบครัวโรงเรียนและชุมชน ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี