นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร มอบหมายให้ ฝ่ายก่อสร้างและซ่อมบำรุง สำนักช่าง องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ซ่อมบำรุงปกติผิวทางลาดยาง สายทาง ทล.1317 สามแยกเข้า อ.สันกำแพง บ้านต้นดู่ ม.3 ต.บวกค้าง - บ้านหัวทุ่ง ม.5 ต.ทรายมูล อ.สันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่ ในช่วงเดือนมกราคม พ.ศ. 2567 เพื่อความปลอดภัยและความสะดวกในการคมนาคม