วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นายนาวิน สินธุสอาด รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากเทศบาลเมืองมาบตาพุด จ.ระยอง นำโดย นายถวิล โพธิบัวทอง นายกเทศมนตรีเมืองมาบตาพุด เพื่อศึกษาดูงานการบริหารจัดการบ้านเมืองที่ดีและการบริการสาธารณะแบบมีส่วนร่วมของ อบจ.เชียงใหม่ ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่