วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จากอบจ.กระบี่ นำโดย นายสมศักดิ์ กิตติธรกุล นายก อบจ.กระบี่ จากอบจ.นนทบุรี นำโดย นายณัฐภูมิ นนทสิริกุล ปลัด อบจ.นนทบุรี เพื่อศึกษาดูงานด้านการพัฒนาศักยภาพการจัดบริการด้านสาธารณสุข ของ รพสต.ในสังกัด อบจ.เชียงใหม่ และการเสริมสร้างการมีส่วนร่วมในการพัฒนาการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์และสิ่งแวดล้อม ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่