วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 18.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกอบจ.เชียงใหม่ ร่วมงานต้อนรับกงสุลใหญ่ เฉิน ไห่ผิง โดย สถานกงสุลใหญ่แห่งสาธารณรัฐประชาชนจีน ประจำเชียงใหม่ ณ ห้องแกรนด์ลานนาบอลรูม โรงเเรมเเชงกรี-ลาเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่