วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 17.45 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานปิด พร้อมด้วยนางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีการแข่งขันฟุตบอลและกีฬามวลชนจังหวัดเชียงใหม่ ประจำปี 2567 "อบจ.เชียงใหม่ FootBall & Sports for the masses 2024" เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนและประชาชนทุกพื้นที่ได้มีโอกาสเล่นกีฬา พร้อมทั้งพัฒนาทักษะยกระดับมาตรฐานกีฬาฟุตบอลอย่างมีประสิทธิภาพ ณ สนามกีฬาเทศบาลตำบลสุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่