05/02/2024 :: ( 61 ผู้เข้าชม )
นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการชุมชนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า อ.เมืองเชียงใหม่ รุ่นที่ 1
วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการชุมชนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า อ.เมืองเชียงใหม่ รุ่นที่ 1 โดยมี นางจีรพร หวันแดง นายกเทศมนตรีตำบลหนองหอย กล่าวรายงาน ทั้งนี้เพื่อให้ประชาชนมีความรู้ในเรื่องการสร้างเสริมสุขภาพ การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า พร้อมทั้งจัดบริการสาธารณสุขในเรื่องการสร้างเสริมสุขภาพและลดอัตราการแพร่ระบาดของโรคพิษสุนัขบ้าสู่ประชาชนในพื้นที่ อ.เมืองเชียงใหม่ ณ ห้องประชุม ชั้น 2 เทศบาลตำบลหนองหอย อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่