วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายแพทย์เพทาย เตโชฬาร รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการชุมชนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า อ.เมืองเชียงใหม่ รุ่นที่ 2 โดยมี นายรุ่งปรีชา ปั๋นแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลป่าแดด กล่าวรายงาน ทั้งนี้เพื่อให้ประชาชนมีความรู้ในเรื่องการสร้างเสริมสุขภาพ การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า พร้อมทั้งจัดบริการสาธารณสุขในเรื่องการสร้างเสริมสุขภาพและลดอัตราการแพร่ระบาดของโรคพิษสุนัขบ้าสู่ประชาชนในพื้นที่ อ.เมืองเชียงใหม่ ณ ศาลาเอนกประสงค์วัดเกาะกลาง ต.ป่าแดด อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่