วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 11.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ ต้อนรับคณะเอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย นำโดย โรเบิร์ต เอฟ. โกเดค เอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย ลิสา บูเจนนาส กงสุลใหญ่สหรัฐอเมริกา จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อกระชับความสัมพันธ์ระหว่างไทยและสหรัฐอเมริกให้แน่นแพ้นยิ่งขึ้น ณ เรือนริมน้ำ สวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษา อบจ.เชียงใหม่