วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 17.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวต้อนรับสนับสนุนการเปิดงาน Austin in Chiang Mai "กิจกรรมการจัดงานเปิดตัวการสถาปนาความสัมพันธ์เมืองมิตรภาพ ระหว่าง จังหวัดเชียงใหม่ ราชอาณาจักรไทย กับเมืองออสติน รัฐเท็กซัส สหรัฐอเมริกา" โดยมี นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกอบจ.เชียงใหม่ และหัวหน้าส่วนราชการ และบุคลากรในสังกัด อบจ. เชียงใหม่ เข้าร่วมพิธี ณ ลานจัดกิจกรรม One Squrae (ONE NIMMAN) อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่