วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวสนับสนุนการจัดงานสตรอว์เบอร์รีและของดีอำเภอสะเมิง ครั้งที่ 21 ประจำปี 2567 ณ บริเวณที่ว่าการอำเภอสะเมิง เพื่อเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจด้านการท่องเที่ยว ส่งเสริมการจำหน่ายสินค้า ผลิตภัณฑ์ชุมชนสินค้า OTOP ของดีอำเภอสะเมิง เพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้เกษตรกร และชาวบ้านได้มีส่วนร่วมในกิจกรรม เพื่อเป็นการส่งเสริมให้สตรอว์เบอร์รีเป็นที่รู้จักกว้างขวางมากยิ่งขึ้น โดยมี นายวีรพงศ์ ฤทธิ์รอด รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน