วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 18.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายกอบจ.เชียงใหม่ กล่าวต้อนรับ งานประเพณียุพราชฯ - เตรียมทหาร ประจำปี 2567 "บานเย็นจักรดาว พร่างพราวสัมพันธ์" ครั้งที่ 33 ณ โรงแรมเชียงใหม่แกรนด์วิว จังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่