วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 19.09 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดงานตรุษจีนบ้านอรุโณทัย โดยมี สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ หัวหน้าส่วนราชการ และบุคลากรในสังกัด อบจ. เชียงใหม่ เข้าร่วมพิธี ณ สวนสุขภาพเฉลิมพระเกียรติ ร. 9 บ้านอรุโณทัย อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่