วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จากเทศบาลตำบลปลายบาง จ.นนทบุรี นำโดยนางวไลพร อัจฉริยะประสิทธิ์ นายกเทศมนตรีตำบลปลายบาง เพื่อศึกษาดูงานด้านการบริหารจัดการและแนวทางป้องกันและแก้ไขปัญหาฝุ่นละอองขนาดเล็ก PM2.5 ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่