วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมเดินขึ้นดอยพระธาตุดอยกู่ ห่มผ้าพระธาตุดอยกู่ และบวชป่า เพื่อความเป็นสิริมงคล และสร้างสามัคคี สร้างความสัมพันธ์อันดี พร้อมทั้งเป็นกุศโลบายให้ประชาชนรู้จักคุณค่าและความสำคัญของป่าไม้ ณ ลานจัดกิจกรรม บ้านใหม่ปางเติม ต.บ้านกาด อ.แม่วาง จ.เชียงใหม่