วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 17.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดงาน เส้นทางท่องเที่ยว เชิงวัฒนธรรม "เส้นทางท่องเที่ยว ต.ลวงเหนือ เขื่อนแม่กวง สะพานแขวน และบ้านป่าสักงาม เพื่อส่งเสริมและยกระดับการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมของชุมชนตำบลลวงเหนือ อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่ ในการเพิ่มรายได้ให้แก่ชุมชน เพื่อขับเคลื่อนความเป็นชุมชนชาติพันธุ์ตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ให้ความสำคัญ กับการสร้างสมดุลทางสิ่งแวดล้อม ยกระดับคุณภาพชีวิต สร้างสรรค์เศรษฐกิจชุมชน โดยพลังชุมชน เพื่อส่งเสริม พัฒนา และประชาสัมพันธ์ เส้นทางท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรม ตำบลลวงเหนือ - เขื่อนแม่กวง – สะพานแขวน และบ้านป่าสักงาม ให้เป็นแหล่งท่องเที่ยวทางวัฒนธรรมที่สำคัญของอำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ หัวหน้าส่วนราชการ และบุคลากรในสังกัด อบจ. เชียงใหม่ เข้าร่วมพิธีเปิด ณ สะพานแขวนเชื่อมใจ อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่