วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาประชาชนท้องถิ่นหางดงเกมส์ ครั้งที่ 13 ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมให้เด็ก เยาวชน และประชาชนได้ออกกำลังกาย ส่งผลให้มีสุขภาพจิต สุขภาพกายแข็งแรง สมบูรณ์ มีคุณภาพชีวิตที่ดี มีการพัฒนาทักษะทางด้านกีฬาและยกระดับมาตรฐานการกีฬา และมีความสามัคคี มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย รวมถึงเกิดความร่วมมือระหว่างองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และหน่วยงานภาคเอกชนที่ได้เข้ามามีส่วนร่วมในการพัฒนาการกีฬาของท้องถิ่น ณ สนามกีฬากลางเทศบาลตำบลหนองตองพัฒนา อ.หางดง จ.เชียงใหม่