วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 19.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก สมาคมวิทยาลัยป้องกันราชอาณาจักร ในพระบรมราชูปถัมภ์ หลักสูตรการบริหารความมั่นคงสำหรับผู้บริหารระดับสูง รุ่นที่ 5 นำโดย พลเอก อรรถนพ ลาภชุ่มศรี ผู้อำนวยการหลักสูตรฯ เพื่อพัฒนาผู้บริหารระดับสูงให้มีองค์ความรู้ที่ทันสมัยในเรื่องความมั่นคงแห่งชาติ ทักษะ หลักคิดในการวิเคราะห์ ข้อมูล เหตุการณ์อย่างถูกต้อง มีหลักเกณฑ์ และเสริมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างผู้บริหารให้เกิดความเข้าใจในความรับผิดชอบร่วมกันเกี่ยวกับความมั่นคงแห่งชาติ ณ เรือนริมน้ำ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ สวนเฉลิมพระเกียรติ 82 พรรษ อบจ.เชียงใหม่