วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 18.30 น. นายวีระศักดิ์ เลิศพงศ์อดิศร สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ อ.แม่ริม เขต 2 เป็นประธานในพิธีอัญเชิญเครื่องสักการะบูชา และน้ำทิพย์ศักดิ์สิทธิ์สรงน้ำพระธาตุ ในโครงการอนุรักษ์และสืบสานงานบุญประเพณีสรงน้ำพระธาตุ ตักบาตรข้าวสาร จุดผางประทีป 10,000 ดวง เป็นพุทธบูชา ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมกิจกรรมวัฒนธรรมอันดีงามทางพระพุทธศาสนา และจัดกิจกรรมในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา วันมาฆบูชา ณ วัดพระธาตุจอมแตง อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่