วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ มอบหายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมและฝึกซ้อมแผนป้องกัน และบรรเทาสาธารณภัย หลักสูตรการค้นหาและกู้ภัยอาคารถล่มในเขตจังหวัดเชียงใหม่ ระดับการสร้างความตระหนักรู้ รุ่นที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 เพื่อแลกเปลี่ยนและสร้างองค์ความรู้ต่อการสร้างความมั่นใจ และปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของประชาชน ณ สโมสรค่ายกาวิละ ตำบลวัดเกต อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่