วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 15.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรยุทธ ปิ่นแก้ว รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติถวายพระพรมงคลชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2567 ณ พระวิหารหลวง วัดพระสิงห์ วรมหาวิหาร อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่