วันที่ 2 มีนาคม 2567 เวลา 08.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีเทิดพระเกียรติและวางพานพุ่มสักการะ พระเจ้ากาวิละ กษัตริย์ล้านนาไทย เจ้าผู้ครองนครเชียงใหม่ และร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี ประจำปี พ.ศ.2567 ณ ลานอนุสาวรีย์พระเจ้ากาวิละ โรงเรียนกาวิละวิทยาลัย อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่