วันที่ 2 มีนาคม 2567 เวลา 08.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรยุทธ ปิ่นแก้ว รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีถวายสักการะและวางพานพุ่มสักการะ พระบิดาแห่งมาตรฐานการช่างไทย เนื่องในวันมาตรฐานฝีมือแรงงานแห่งชาติ ประจำปี 2567 ณ อาคาร 9 สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน 19 ต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่