11/03/2024 :: ( 63 ผู้เข้าชม )
นางสาวณัฐกฤตา พ่วงตรง ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.สันกำแพง เขต 2 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ กองสาธารณสุข มอบบ้านให้กับผู้สูงอายุและคนพิการ
วันที่ 11 มีนาคม 2567 เวลา 09.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางสาวณัฐกฤตา พ่วงตรง ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.สันกำแพง เขต 2 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ กองสาธารณสุข มอบบ้านให้กับผู้สูงอายุและคนพิการ ในพื้นที่ อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ ตามโครงการขอรับเงินกองทุนฟื้นฟูสมรรถภาพ จ.เชียงใหม่ โครงการปรับสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยให้แก่คนพิการและผู้สูงอายุ ผู้ป่วยที่อยู่ในระยะกึ่งเฉียบพลันและผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงประจำปี พ.ศ. 2567 ณ ตำบลแช่ช้าง อ.สันกำแพง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่