วันที่ 11 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมเวทีเสวนา Policy Forum การจัดการมลพิษอากาศจากการเผาในที่โล่ง จ.เชียงใหม่ ณ ห้องปฏิบัติการศูนย์บัญชาการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า หมอกควันและฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM2.5) จังหวัดเชียงใหม่ อบจ.เชียงใหม่