วันที่ 12 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับสถานการณ์ฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM 2.5) รุ่นที่ 1 ณ ศูนย์ประชุมนานาชาติคุ้มคำ เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่