วันที่ 12 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายบุญนงค์ สุริยะชัยพันธ์ ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.กัลยาณิวัฒนา เปิดโครงการส่งสริมและสนับสนุนการดำเนินกิจกรรมด้านสาธารณสุข กิจกรรมพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รุ่นที่ 1 อ.แม่แจ่ม เพื่อให้ประชาชนแกนนำสุขภาพมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ จนนำไปสู่การดูแลสุขภาพตนเอง ครอบครัวและชุมชน พร้อมทั้งเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพลดโรคต่าง ๆ ด้วยการสาธารณสุขเชิงรุก ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอแม่แจ่ม อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่