องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับอำเภอเวียงแหง จัดงานมหกรรมสุดยอดของดี OTOP อำเภอเวียงแหง ประจำปี 2567 ระหว่างวันที่ 11 – 17 มีนาคม 2567 เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพทางการเกษตรและสินค้าทางการเกษตรของอำเภอเวียงแหง พร้อมทั้งเป็นการประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวของอำเภอเวียงแหงให้เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลาย โดยมีนายสุริยศักดิ์ เหมือนอ่วม นายอำเภอเวียงแหง เป็นประธานในพิธีเปิด ณ ลานอเนกประสงค์หน้าที่ว่าการอำเภอเวียงแหง