วันที่ 13 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายยงยุทธ์ ยาวิชัย ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.จอมทอง เปิดโครงการส่งสริมและสนับสนุนการดำเนินกิจกรรมด้านสาธารณสุข กิจกรรมพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รุ่นที่ 2 อ.จอมทอง เพื่อให้ประชาชนแกนนำสุขภาพมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ จนนำไปสู่การดูแลสุขภาพตนเอง ครอบครัวและชุมชน พร้อมทั้งเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพลดโรคต่าง ๆ ด้วยการสาธารณสุขเชิงรุก ณ อาคารอเนกประสงค์เทศบาลตำบลสบเตี๊ยะ อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่